Maonyesho ya kimataifa ya biashara eneo la ziwa Tanganyika kufanyika Kigoma

Na. Fadhili Abdallah, RUJAT Kigoma

Zaidi ya wafanyabiashara na wajasiriamali 500 kutoka kote katika eneo la Maziwa Makuu wanatarajiwa kushiriki katika Maonyesho ya Kimataifa ya biashara ya Ziwa Tanganyika 2026, yaliyopewa jina la Lake Tanganyika Expo 2026 yaliyopangwa kufanyika katika Mkoa wa Kigoma, magharibi mwa Tanzania, kuanzia Septemba 16 hadi 22.

Maonyesho hayo ni sehemu ya juhudi za serikali za kuimarisha nafasi ya Kigoma kama Kituo cha kimkakati cha biashara, uwekezaji na shughuli za kiuchumi katika eneo la Maziwa Makuu, kulingana na Kamishna wa Mkoa wa Kigoma Balozi Simon Sirro.

Akizungumza na waandishi wa habari, Balozi Sirro alisema maonyesho hayo yatawapa wafanyabiashara kutoka Kigoma na sehemu zingine za Tanzania fursa ya kuonyesha bidhaa zao, kuchunguza masoko mapya na kuungana na biashara kutoka nchi jirani.

Alisema tukio hilo pia litawezesha ubadilishanaji wa teknolojia, maarifa ya biashara na uzoefu, huku likiwasaidia wajasiriamali kuanzisha mitandao ambayo inaweza kukuza biashara ya mipakani.

Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Balozi mstaafu Simon Sirro

Kulingana na Sirro, taasisi za serikali zitatumia maonyesho hayo kuonyesha teknolojia za uzalishaji, kukuza desturi nzuri za biashara na kuhimiza kufuata viwango vya ubora.

Maonyesho hayo pia yanatarajiwa kuwanufaisha wafanyabiashara wadogo na wajasiriamali kwa kuwasaidia kutambua fursa mpya za soko na kukuza ushirikiano na biashara kutoka nchi zingine.

“Maonyesho hayo yatafanyika kuanzia Septemba 16 hadi 22 mwaka huu katika viwanja vya Kituo cha Jamii. Tunatarajia Waziri wa Viwanda na Biashara, Judith Kapinga, kufungua maonyesho hayo rasmi mnamo Septemba 18. Serikali ya kikanda pia iko tayari kuhakikisha usalama katika maonyesho yote,” Sirro alisema.

Prosper Guga, ni Meneja wa Chama cha Kitaifa cha Biashara cha Tanzania (TNCC) mkoa wa Kigoma, alisema chumba hicho awali kilikuwa kimewalenga washiriki wapatao 500, lakini shauku kutoka kwa wafanyabiashara tayari ilikuwa imezidi idadi hiyo.

Also Read  Maadili ya jamii kutawala tamasha la utamaduni Ujiji, Kigoma

Kwa mfano, Chama cha Biashara cha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kimethibitisha ushiriki wa wafanyabiashara wapatao 200, wakiwemo wachimbaji madini kutoka majimbo tofauti. Hii ni kubwa zaidi kuliko mgao wa awali wa washiriki 50 kutoka DRC.

Prosper Guga, Meneja wa Chama cha Kitaifa cha Biashara cha Tanzania (TNCC) mkoa wa Kigoma

Guga alisema wamiliki wa viwanda na biashara kutoka Burundi pia wamethibitisha ushiriki wao, huku baadhi wakionyesha nia ya kuchunguza fursa za uwekezaji katika Mkoa wa Kigoma.

Wafanyabiashara na biashara kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Burundi, Rwanda na Zambia wanatarajiwa kushiriki pamoja na biashara za Tanzania.

Ushiriki wa biashara kutoka nchi hizi jirani unatarajiwa kuimarisha jukumu la maonyesho kama jukwaa la biashara na uwekezaji wa kikanda, hasa kutokana na eneo la kimkakati la Kigoma kwenye mwambao wa mashariki wa Ziwa Tanganyika.

 

Wakati huo huo, Moshi Ndimuligo, Afisa Biashara katika Ofisi ya Kamishna wa Mkoa wa Kigoma, alisema maandalizi yanaendelea ili kuhakikisha kwamba wafanyabiashara na wajasiriamali kutoka sehemu mbalimbali za Tanzania, hasa biashara ndogo ndogo kutoka Kigoma, wananufaika na maonyesho hayo.

Alifafanua kwamba, mamlaka yalikuwa yakifanya kazi ili kuunda fursa kwa wajasiriamali wa ndani kuungana na masoko makubwa na washirika wa biashara watarajiwa kutoka kote katika eneo la Maziwa Makuu.

Kwa biashara ndogo na za kati za Kigoma, maonyesho hayo yanaweza kutoa jukwaa muhimu la kuongeza mwonekano, kukuza uhusiano mpya wa kibiashara na kupata masoko zaidi nje ya Tanzania.

Kwa ushiriki unaotarajiwa kutoka nchi kadhaa zinazozunguka Maziwa Makuu, waandaaji wanatumai Maonyesho ya Kimataifa ya Ziwa Tanganyika ya 2026 yataenda zaidi ya kuonyesha bidhaa na huduma ili kuwa jukwaa la kuimarisha ujumuishaji wa uchumi wa kikanda na biashara ya mipakani.

Also Read  Kahama yashangilia kukamilika kwa ujenzi wa daraja Ikinda lililokuwa kero

About The Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *